ทัวร์ญี่ปุ่น 5 วัน 3 คืน ฟุกุโอกะ เบปปุ ยูฟุอิน สักการะพระนอนวัดนันโซอิน อิสระ 1 วัน

฿ 23,999

Sold By: Chill Travel

  • วัดนันโซอิน
  • หมู่บ้านยูฟุอินฟลอร์รัล
  • ทะเลสาบคินริน
  • กันดั้มพาร์ค
  • ห้างมิตซุย ช้อปปิ้งพาร์ค
download ดาวน์โหลดรายละเอียดทัวร์นี้ (PDF)

ช่วงเดินทาง

ช่วงเดินทาง ผู้ใหญ่ สถานะ
Tue, 07 May 2024
    arrow_forward    
Sat, 11 May 2024
25,999
Wed, 08 May 2024
    arrow_forward    
Sun, 12 May 2024
25,999
Thu, 09 May 2024
    arrow_forward    
Mon, 13 May 2024
25,999
Fri, 10 May 2024
    arrow_forward    
Tue, 14 May 2024
25,999
Tue, 14 May 2024
    arrow_forward    
Sat, 18 May 2024
25,999
Wed, 15 May 2024
    arrow_forward    
Sun, 19 May 2024
25,999
Thu, 16 May 2024
    arrow_forward    
Mon, 20 May 2024
25,999
Fri, 17 May 2024
    arrow_forward    
Tue, 21 May 2024
25,999
Tue, 21 May 2024
    arrow_forward    
Sat, 25 May 2024
28,999
Wed, 22 May 2024
    arrow_forward    
Sun, 26 May 2024
25,999
Thu, 23 May 2024
    arrow_forward    
Mon, 27 May 2024
25,999
Fri, 24 May 2024
    arrow_forward    
Tue, 28 May 2024
25,999
Tue, 28 May 2024
    arrow_forward    
Sat, 01 Jun 2024
25,999
Wed, 29 May 2024
    arrow_forward    
Sun, 02 Jun 2024
25,999
Thu, 30 May 2024
    arrow_forward    
Mon, 03 Jun 2024
25,999
Thu, 06 Jun 2024
    arrow_forward    
Mon, 10 Jun 2024
23,999
Fri, 07 Jun 2024
    arrow_forward    
Tue, 11 Jun 2024
23,999
Thu, 13 Jun 2024
    arrow_forward    
Mon, 17 Jun 2024
23,999
Fri, 14 Jun 2024
    arrow_forward    
Tue, 18 Jun 2024
23,999
Thu, 20 Jun 2024
    arrow_forward    
Mon, 24 Jun 2024
23,999
Fri, 21 Jun 2024
    arrow_forward    
Tue, 25 Jun 2024
23,999
Mon, 24 Jun 2024
    arrow_forward    
Fri, 28 Jun 2024
23,999
Tue, 25 Jun 2024
    arrow_forward    
Sat, 29 Jun 2024
23,999
Thu, 04 Jul 2024
    arrow_forward    
Mon, 08 Jul 2024
25,999
Fri, 05 Jul 2024
    arrow_forward    
Tue, 09 Jul 2024
25,999
Thu, 11 Jul 2024
    arrow_forward    
Mon, 15 Jul 2024
27,999
Fri, 12 Jul 2024
    arrow_forward    
Tue, 16 Jul 2024
27,999
Thu, 18 Jul 2024
    arrow_forward    
Mon, 22 Jul 2024
28,999
Fri, 19 Jul 2024
    arrow_forward    
Tue, 23 Jul 2024
28,999
Wed, 24 Jul 2024
    arrow_forward    
Sun, 28 Jul 2024
28,999
Fri, 26 Jul 2024
    arrow_forward    
Tue, 30 Jul 2024
28,999
Thu, 01 Aug 2024
    arrow_forward    
Mon, 05 Aug 2024
26,999
Fri, 02 Aug 2024
    arrow_forward    
Tue, 06 Aug 2024
26,999
Thu, 08 Aug 2024
    arrow_forward    
Mon, 12 Aug 2024
30,999
Fri, 09 Aug 2024
    arrow_forward    
Tue, 13 Aug 2024
30,999
Thu, 15 Aug 2024
    arrow_forward    
Mon, 19 Aug 2024
26,999
Fri, 16 Aug 2024
    arrow_forward    
Tue, 20 Aug 2024
26,999
Thu, 22 Aug 2024
    arrow_forward    
Mon, 26 Aug 2024
26,999
Fri, 23 Aug 2024
    arrow_forward    
Tue, 27 Aug 2024
26,999
Mon, 26 Aug 2024
    arrow_forward    
Fri, 30 Aug 2024
25,999
Tue, 27 Aug 2024
    arrow_forward    
Sat, 31 Aug 2024
25,999
Thu, 05 Sep 2024
    arrow_forward    
Mon, 09 Sep 2024
25,999
Fri, 06 Sep 2024
    arrow_forward    
Tue, 10 Sep 2024
25,999
Thu, 12 Sep 2024
    arrow_forward    
Mon, 16 Sep 2024
25,999
Fri, 13 Sep 2024
    arrow_forward    
Tue, 17 Sep 2024
26,999
Thu, 19 Sep 2024
    arrow_forward    
Mon, 23 Sep 2024
26,999
Fri, 20 Sep 2024
    arrow_forward    
Tue, 24 Sep 2024
26,999
Thu, 26 Sep 2024
    arrow_forward    
Mon, 30 Sep 2024
25,999
Fri, 27 Sep 2024
    arrow_forward    
Tue, 01 Oct 2024
25,999
beach_access
สไตล์การท่องเที่ยว
restaurant
5 มื้อ
มื้ออาหาร
bed
ระดับที่พัก
3 ดาว
flight_takeoff
บินกลางคืน 00.30 น.

รายละเอียดทัวร์

ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ กรุงเทพฯ
เมืองฟุกุโอกะ • วัดนันโซอิน • เปปปุ • หมู่บ้านยูฟุอินฟลอร์รัล • ทะเลสาบคินริน • บ่อยูมิ จิโกกุ
ศาลเจ้าดาไซฟุ • โทซุพรีเมี่ยมเอ้าท์เล็ต • DUTYFREE • ห้างมิตซุยช้อปป้ิงพารค์ • กันดั้มพาร์ค
อิสระช้อปปิ้งตามอัธยาศัยไม่รวมค่าบริการรับ-ส่งและไม่รวมค่าเข้าสถานที่ต่างๆ
สนามบินฟุกุโอกะประเทศญี่ปุ่น • สนามบินสุวรรณภูมิกรุงเทพฯ

มื้ออาหาร

วันที่ เช้า เที่ยง เย็น
1 - - -
2 - restaurant restaurant
3 restaurant - -
4 restaurant - -
5 restaurant - -

โรงแรมและที่พัก

วันที่ โรงแรมและที่พัก ระดับ
1
2 BEPPU / HITA / HARAZURU AREA HOTEL
3 FUKUOKA/ HAKATA HOTEL AREA
4 FUKUOKA/ HAKATA HOTEL AREA
5
check ตั๋วเครื่องบินไป - กลับพร้อมกรุ๊ป กรุงเทพฯ-ฟุกุโอกะ-กรุงเทพฯ สายการบิน VIETJET AIRLINES (VZ) เป็นตั๋วหมู่คณะไม่สามารถสะสมไมล์ได้
check ที่พักโรงแรมตามรายการ 3 คืน พักห้องละ 2-3 ท่าน (กรณีมาไม่ครบคู่และไม่ต้องการเพิ่มเงินพักห้องเดี่ยว)
check ค่าระวางน้ำหนักกระเป๋าไม่เกิน 20 กก.ต่อ 1 ใบ(โหลดได้ท่านละ 1 ใบ)กระเป๋าถือขึ้นเครื่อง Hand Carry 7 กก.ต่อ 1 ใบ
check ค่าอาหารทุกมื้อตามรายการระบุ (สงวนสิทธิ์ในการสลับมื้อหรือเปลี่ยนแปลงเมนูอาหารตามสถานการณ์)
check น้ำดื่มบริการบนรถวันละ 1 ขวด/ท่าน
check ค่าเข้าชมสถานที่ตามรายการระบุ
check ค่ารถโค้ชรับ-ส่งสถานที่ท่องเที่ยวตามรายการระบุ
check ภาษีน้ำมันและภาษีตั๋วทุกชนิด (สงวนสิทธิ์เก็บเพิ่มหากสายการบินปรับขึ้นก่อนวันเดินทาง)
check ประกันอุบัติเหตุวงเงิน 1,000,000 บาท (เป็นไปเงื่อนไขตามกรมธรรม์)
close ค่าทำหนังสือเดินทางไทย และค่าธรรมเนียมสำหรับผู้ถือพาสปอร์ตต่างชาติ
close ค่าน้ำหนักกระเป๋าเดินทางในกรณีที่เกินกว่าสายการบินกำหนด 20 กิโลกรัมต่อท่าน
close ค่าใช้จ่ายส่วนตัว อาทิ อาหารและเครื่องดื่มที่สั่งเพิ่มพิเศษ,โทรศัพท์-โทรสาร,อินเตอร์เน็ต,มินิบาร์,ซักรีดที่ไม่ได้ระบุไว้ในรายการ
close ภาษีมูลค่าเพิ่ม 7% และภาษีหัก ณ ที่จ่าย 3%
close ค่าใช้จ่ายอันเกิดจากความล่าช้าของสายการบิน,อุบัติภัยทางธรรมชาติ,การประท้วง,การจลาจล,การนัดหยุดงาน,การถูกปฏิเสธไม่ให้ออกและเข้าเมืองจากเจ้าหน้าที่ตรวจคนเข้าเมืองและเจ้าหน้าที่กรมแรงงานทั้งที่เมืองไทยและต่างประเทศซึ่งอยู่นอกเหนือความควบคุมของบริษัทฯ
close หากหน่วยงานรัฐบาลไทย และ/หรือ ญี่ปุ่นมีการปรับเปลี่ยนข้อกำหนดเกี่ยวกับการกักตัวเพิ่มเติม และ/หรือ ขอเรียกตรวจโรคเพิ่มเติม ทางผู้เดินทางจะต้องเป็นผู้รับผิดชอบค่าใช้จ่ายส่วนเกิน
close ค่าธรรมเนียมวีซ่าเข้าประเทศญี่ปุ่น กรณีประกาศให้กลับมายื่นร้องขอวีซ่าอีกครั้ง (เนื่องจากประเทศญี่ปุ่นได้รับประกาศยกเว้นการยื่นวีซ่าเข้าประเทศให้กับคนไทยสำหรับผู้ที่ประสงค์พำนักระยะสั้นในประเทศญี่ปุ่นไม่เกิน 15 วัน)
close ค่าประกันสุขภาพ COVID-19
close ค่าตรวจ ATK หรือ RT-PCR ที่ไม่มีระบุในรายการทัวร์ หากประเทศต้นทางหรือปลายทางมีกำหนดให้ตรวจ
close ค่าทิปไกด์,พนักงานขับรถ รวมทั้งทริป 2,000 บาท/ท่าน

การจองทัวร์

- กรุณาจองทัวร์ล่วงหน้า พร้อมชำระมัดจำ 15,000 บาท 

- ส่วนที่เหลือชำระทันทีก่อนการเดินทางไม่น้อยกว่า 30 วัน มิฉะนั้นถือว่าท่านยกเลิกการเดินทางโดยอัตโนมัติ (ช่วงเทศกาลกรุณาชำระก่อนการเดินทางอย่างน้อย 45 วัน)

- กรณีทำการจองน้อยกว่า 15 วันก่อนการเดินทาง ทางบริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการเรียกเก็บค่าทัวร์เต็มจำนวน 100 %

กรณียกเลิก : (จอยกรุ๊ป)

- ยกเลิกก่อนการเดินทาง 40 วันขึ้นไป บริษัทฯ จะคืนเงินค่ามัดจำให้ทั้งหมด โดยหักค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นจริง ยกเว้นในกรณีวันหยุดเทศกาล, วันหยุดนักขัตฤกษ์ ยกเลิกก่อนการเดินทาง 45 วัน จะคืนเงินค่ามัดจำให้ทั้งหมด โดยหักค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นจริง

- ยกเลิกการเดินทาง 15 วัน ก่อนการเดินทาง หักค่าทัวร์ 50% จากราคาขาย และหักค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นจริงทั้งหมดไม่ว่ากรณีใด ๆ ทั้งสิ้น 

- ยกเลิกการเดินทาง 0-14 วัน ก่อนการเดินทาง บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์เก็บเงินค่าทัวร์ทั้งหมดไม่ว่ากรณีใด ๆ ทั้งสิ้น

กรณียกเลิก : (ตัดกรุ๊ป)

- ยกเลิกหรือเลื่อนการเดินทางต้องทำก่อนการเดินทาง 60 วัน บริษัทฯจะคืนเงินค่ามัดจำให้ทั้งหมด ยกเว้นในกรณีวันหยุดเทศกาล,วันหยุดนักขัตฤกษ์ ทางบริษัทฯขอสงวนสิทธิ์ยึดเงินมัดจำโดยไม่มีเงื่อนไขใดๆทั้งสิ้น

- ยกเลิกการเดินทางภายใน 60 วัน ทางบริษัทฯขอสงวนสิทธิ์ยึดเงินมัดจำโดยไม่มีเงื่อนไขใดๆทั้งสิ้น

- ยกเลิกการเดินทางหลังชำระเต็มจำนวนทางบษัทฯขอสงวนสิทธิ์เก็บเงินค่าทัวร์ทั้งหมดโดยไม่มีเงื่อนไขใดๆทั้งสิ้น

กรณีเจ็บป่วย 

- กรณีเจ็บป่วย จนไม่สามารถเดินทางได้ ซึ่งจะต้องมีใบรับรองแพทย์จากโรงพยาบาลรับรอง บริษัทฯจะทำการเลื่อนการเดินทางของท่านไปยังคณะต่อไป แต่ทั้งนี้ท่านจะต้องเสียค่าใช้จ่ายที่ไม่สามารถยกเลิกหรือเลื่อนการเดินทางได้ตามความเป็นจริง

-ในกรณีเจ็บป่วยกะทันหันก่อนล่วงหน้าเพียง 7 วันทำการ ทางบริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการคืนเงินทุกกรณี

โรงแรมที่พักโรงแรมที่พัก

- สำหรับห้องพักแบบ 3 เตียง (Triple) มีบริการเฉพาะบางโรงแรมเท่านั้น กรณีเดินทางเป็นผู้ใหญ่ 3 ท่าน อาจจะต้องเป็น 1 เตียงใหญ่ กับ 1 เตียงพับเสริม หรือ อาจมีความจำเป็นต้องแยกห้องพัก บริษัทฯ ขอแนะนำให้ท่านเปิดห้องพักเป็นแบบ 2 ห้อง (1 Twin+1 Single) จะสะดวกกับท่านมากกว่า

- สำหรับห้องพักแบบ 1 เตียงใหญ่ (Double) มีบริการเฉพาะบางโรงแรมเท่านั้น และขนาดห้องเท่ากับห้องพักเดี่ยว (Single) ซึ่งมีขนาดเล็ก ขอแนะนำให้ท่านเลือกจองห้องพักเป็น 2 เตียง (Twin) เพื่อความสะดวกแก่ท่าน

- การวางแปลนห้องพักของแต่ละโรงแรมจะมีความแตกต่างกัน อาจทำให้ห้องพักแบบเดี่ยว Single ห้องคู่ Twin/Double อาจจะไม่ติดกันหรืออยู่คนละชั้น

- มาตรฐานของโรงแรมในประเทศญี่ปุ่นนั้น อาจจะมีความแตกต่างกันกับมาตรฐานระดับสากล และในโปรแกรมที่ระบุชื่อและระดับมาตรฐานของโรงแรมนั้นจะเป็นการรับรองมาตรฐานระดับดาวของหน่วยงานการท่องเที่ยวของประเทศญี่ปุ่นเท่านั้น ไม่สามารถเปรียบเทียบกับระดับสากลได้

เงื่อนไขอื่นๆ 

- ทัวร์นี้สำหรับผู้มีวัตถุประสงค์เพื่อการท่องเที่ยวเท่านั้น

- ทัวร์นี้เป็นทัวร์แบบเหมากรุ๊ป  หากท่านไม่ได้ร่วมเดินทางหรือใช้บริการตามที่รายการทัวร์ระบุไว้ในรายการไม่ว่าบางส่วนหรือทั้งหมด หรือถูกปฏิเสธการเข้า - ออกเมืองด้วยเหตุผลใดๆ

- ทางบริษัทจะไม่คืนเงินค่าบริการไม่ว่าบางส่วนหรือทั้งหมดตามรายการให้แก่ท่านทางบริษัทขอสงวนสิทธิ์ไม่รับผิดชอบค่าเสียหายจากความผิดพลาดในการสะกดชื่อ นามสกุล คำนำหน้าชื่อ เลขที่หนังสือเดินทางและอื่นๆเพื่อใช้ในการจองตั๋วเครื่องบิน  ในกรณีที่นักท่องเที่ยวหรือเอเจนซี่มิได้ส่งหน้าหนังสือเดินทางให้กับทางบริษัทพร้อมการชำระเงินมัดจำ

- อัตราค่าบริการนี้คำนวณจากอัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ณ วันที่ทางบริษัทเสนอราคา ดังนั้นทางบริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการปรับค่าบริการเพิ่มขึ้น ในกรณีที่มีการเปลี่ยนแปลงอัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ค่าตั๋วเครื่องบิน ค่าภาษีเชื้อเพลิง ค่าประกันสายการบิน การเปลี่ยนแปลงเที่ยวบิน ฯลฯ

- มัคคุเทศก์ พนักงาน หรือตัวแทนของทางบริษัทฯ ไม่มีอำนาจในการให้คำสัญญาใดๆแทนบริษัท เว้นแต่มีเอกสารลงนามโดยผู้มีอำนาจของบริษัทกำกับเท่านั้น

- บริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ในการเก็บค่าใช้จ่ายทั้งหมด กรณีท่านยกเลิกการเดินทางและมีผลทำให้คณะเดินทาง
ไม่ครบตามจำนวนที่บริษัทฯ กำหนดไว้ (20 ท่านขึ้นไป) เนื่องจากเกิดความเสียหายต่อทางบริษัทฯ และผู้เดินทางอื่นที่เดินทางในคณะเดียวกัน บริษัทต้องนำไปชำระค่าเสียหายต่าง ๆ ที่เกิดจากการยกเลิกของท่าน

- คณะผู้เดินทางจำนวน 20 ท่านขึ้นไป จึงออกเดินทาง ในกรณีที่มีผู้เดินทางไม่ถึง 20 ท่าน ขอสงวนสิทธิ์เลื่อนวันเดินทาง , ยกเลิกการเดินทาง หรือมีการเปลี่ยนแปลงราคา โดยทางบริษัทจะแจ้งให้ท่านทราบล่วงหน้า 10 วันก่อนการเดินทาง

- กรณีที่ท่านต้องออกตั๋วภายใน เช่น (ตั๋วเครื่องบิน, ตั๋วรถทัวร์, ตั๋วรถไฟ) กรุณาสอบถามที่เจ้าหน้าที่ทุกครั้งก่อนทำการออกตั๋ว เนื่องจากสายการบินอาจมีการปรับเปลี่ยนไฟล์ทบิน หรือเวลาบิน โดยไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า ทางบริษัทฯ จะไม่รับผิดชอบใด ๆ ในกรณี ถ้าท่านออกตั๋วภายในโดยไม่แจ้งให้ทราบและหากไฟล์ทบินมีการปรับเปลี่ยนเวลาบินเพราะถือว่าท่านยอมรับในเงื่อนไขดังกล่าว

- กรณีผู้เดินทางที่ต้องการความช่วยเหลือเป็นพิเศษ เช่น การขอใช้วีลแชร์ที่สนามบิน กรุณาแจ้งบริษัทฯ อย่างน้อย 7 วันก่อนการเดินทาง หรือเริ่มตั้งแต่ท่านจองทัวร์ มิฉะนั้นทางบริษัทฯไม่สามารถจัดการได้ล่วงหน้า ทางบริษัทฯขอสงวนสิทธิ์ในการเรียกเก็บค่าใช้จ่ายตามจริงที่เกิดขึ้นกับผู้เดินทาง (ถ้ามี)

- กรณีใช้หนังสือเดินทางราชการ (เล่มน้ำเงิน) เดินทางเพื่อการท่องเที่ยวกับคณะทัวร์ หากท่านถูกปฏิเสธในการเข้า – ออกประเทศใด ๆ ก็ตาม ทางบริษัทฯ ขอสงวนสิทธิ์ไม่คืนค่าทัวร์และรับผิดชอบใด ๆ ทั้งสิ้น

- กรณีท่านเป็นอิสลาม ไม่สามารถทานอาหารบางประเภทได้ โปรดระบุให้ชัดเจนก่อนทำการจอง กรณีแจ้งล่วงหน้าก่อนเดินทางกะทันหัน อาจมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม

- เมื่อท่านได้ชำระเงินมัดจำหรือทั้งหมด ทางบริษัทฯจะถือว่าท่านรับทราบและยอมรับในเงื่อนไขต่างๆของบริษัทฯที่ได้ระบุไว้ในรายการทัวร์ทั้งหมด

อ่านต่อ

0.00

5 Star
0%
4 Star
0%
3 Star
0%
2 Star
0%
1 Star
0%

Submit Your Review

Please login to write review!

Upload photos
You can upload up to 6 photos, each photo maximum size is 2048 kilobytes

Chill Travel

ChillTravel

More Products from Chill Travel